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Na MWANDISHI WETU

KAMPUNI ya Kahama Fresh inayomiliki
Kiwanda cha kusindika maziwa na shamba
la mifu%(c\:,v imeunga mkono Programu
ya BBT kwa kutoa ngombe wa maziwa
(mitamba) watano kwa kikundi cha vijana
17.

Imeelezwa lengo la kupewa ngombe
hao ni kuwawezesha kujishughulisha na
uzalishaji wa maziwa na kujiongezea kipato.

Kikundi hicho kilikabidhiwa ng'ombe
hao jana katika shamba la mifugo la
kampuni hiyo lililopo wilayani Karagwe,
mkoani Kagera.

Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Abdallah
Ulega alimpongeza Mkurugenzi wa
Kampuni hiyo, Josam Ntangeki kwa kuunga
mkono Programu ya BBT kwa vitendo.

“Nampongeza Josam kwa kuunga
mkono programu hii ya BBT kwa
kuwakopesha ng'ombe wa maziwa vijana
wetu kupitia mpango wa Kopa Ng'ombe
Lipa Maziwa, kuwawezesha kuzalisha
maziwa kwa wingi na kuyapeleka katika
viwanda wvya uchakataji wa maziwa
kikiwemo cha Kahama Fresh,” alisema.

Aliongeza kuwa, programu ya BBT
haiwezi kuendeshwa na serikali peke
iake bila ya wadau wa maendeleo, hivyo
ampuni ya Kahama Fresh imeunga mkono
programu hiyo kwa vitendo.

Alisema kitendo hicho kitatoa hamasa
kwa wadau wengine kujitokeza.
Waziri Ulega aliwakikishia wadau kuwa

wataendelea kushirikiana nao programu
hiyo ya kielelezo ya BBT ya Rais Dk. Samia
Suluhu Hassan ishamiri na vijana wengi
wapate fursa za kujiajiri.

Mkurugenziwa KamEuni hiyo, Ntangeki
alishukuru serikali kwa kuendelea kuwapa
fursa ya kuendesha shughuli zao.

Alisema wametoa mitamba hiyo
kuunga mkono jitihada za Rais Samia
za kuwawezesha vijana kupata fursa
mbalimbali za kujiajiri kupitia sekta za
uzalishaiji.

Kahama imetoa ngombe hao kupitia
programu Kopa Ng'ombe Lipa Maziwa
unaotekelezwa na Shirika la kimataifa
la Heifer International kupitia mradi wa
kuboresha sekta ya maziwa (TI3P) kwa
Kanda ya Ziwa na Zanzibar.

Mradi huo unafadhiliwa na Taasisi ya
Bill and Melinda Gates (BMGF) kupitia Benki
ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB).

Utoaji ngombe watano kwa vijana
ni sehemu ya uzinduzi wa mpango wa
ukopeshaji ngombe 600 watakaotolewa na

TADB kupitia programu ya Kopa Ngombe
Lipa Maziwa.

UZINDUZI MPANGO

_ Utoaji ngombe watano kwa vijana
ni sehemu ya uzinduzi wa mpango wa
ukopeshaji ng'ombe 600 watakaotolewa na

TADB kupitia programu ya Kopa Ng'ombe
Lipa Maziwa.
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Na Mwandishi Wetu,
Karagwe

- ENKI ya Maendeleo ya
Kilimo Tanzania (TADB)
ia

imetoa Sh bilioni 1.7
\ kwa ajili ya kununua ng’ombe
mitamba 600 kuunga mkono
juhudi za mwekezaji wa
kiwanda cha maziwa cha
Kahama Fresh katika mradi
wake wa ‘Kopa Ng’ombe Lipa
Maziwa’ ili kuwawezesha
vijana kuijiajiri.
1 Mkurugenzi wa TADB,
Frank Nyabundege alisema
kuwa serikali ilikuja na
maono ya mradi wa BBT Jenga
kesho yako iliyo njema kwa
sekta ya uvuvina mifugo na
mwekezaji huyo akatumia
maono hayo kujenga kesho ya
vijana wafugaji katika Wilaya
ya Karagwe.

Katika hatua nyingine
kampuni ya Kahama Fresh
inayomiliki kiwanda cha
i  kusindika maziwa na shamba
- lamifugo, imeunga mkono

programu ya BBT kwa kutoa

ng‘ombe wa maziwa watano

kwa kikundi cha vijana 17 ili
 kuwawezesha kll]l.ShllglluhShd

na uzalishaji wa maziwa na

kujiongezea kipato.

~ Hafla ya makabid-

hiano hayo imefanyika katika

—

shamba la mifugo la kampuni -
hiyo lililopo wilayani Karagwe
mkoani Kagera juzi.

Akizungumza wakati wa
kukabidhi ng’ombe hao kwa
vijana, Waziri wa Mifugo
na Uvuvi, Abdallah Ulega
alimpongeza Mkurugenzi
wa Kahama Fresh, Josam
Ntangeki kwa kuunga mkono
BBT kwa vitendo.

Alisema programu hiyo
ya BBT haiwezi kuendeshwa
na serikali peke yake bila ya
wadau wa maendeleo, hivyo
Kampuni ya Kahama Fresh
imeunga mkono programu
hiyo kwa vitendo.

Mkurugenzi wa Kampuni
ya Kahama Fresh, Ntangeki
aliishukuru serikali kwa
kuendelea kuwapa fursa ya
kuendesha shughuli zao.

Ntangeki alisema wametoa
mitamba hivo kuunga mkono
jitthada za Rais Samia za
kuwawezesha vijana kupata
fursa mbalimbali za kujia-
jiri kupitia sekta za uzalishaji
ikiwamo mifugo.

Kahama Fresh imetoa
ng’ombe hao kupitia Pro-
gramu ya Kopa Ng'ombe Lipa
Maziwa inayotekelezwa na
Shirika la Kimataifa la Heifer
International kupitia Mradi wa
Kuboresha Sekta ya Maziwa
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